
Ramallah (UNA/WAFA) – Fadar Shugaban Falasdinu ta yi gargaɗi game da haɗarin shirye-shiryen sulhu da ƙungiyoyin matsugunan Yahudawa suka shirya a Yammacin Kogin Jordan tare da goyon baya da ƙarfafa gwiwa daga gwamnatin mamayar Isra'ila, waɗanda ke da niyyar kwace maki 100 a duk faɗin Yammacin Kogin Jordan domin soke yarjejeniyar Oslo.
Fadar Shugaban Kasa ta bayyana cewa wadannan tsare-tsaren suna wakiltar wani babban ci gaba da kuma ci gaba da manufofin hadewa da sulhu, karya dokokin kasa da kasa da kudurorin halaccin kasa da kasa, da kuma dagewar da gwamnatin 'yan ra'ayin mazan jiya na mamaye yankunan ke yi na lalata duk wata dama ta cimma zaman lafiya da kwanciyar hankali..
Ta ƙara da cewa gwamnatin da ke mulkin mallaka ta ci gaba da manufofinta na tilasta wa Falasɗinu bayyana gaskiya a fili, ta hanyar yin watsi da nufin ƙasashen duniya, da kuma ƙoƙarin wargaza mafita tsakanin ƙasashe biyu da kuma kawo cikas ga duk wani yunƙuri na ƙasa da ƙasa da nufin kawo ƙarshen mamayar..
Fadar Shugaban Ƙasa ta tabbatar da cewa duk wani aikin matsugunni a yankin Falasɗinu da aka mamaye, ciki har da Gabashin Kudus, haramun ne kuma ba shi da inganci a ƙarƙashin dokokin ƙasa da ƙasa, kuma hakan ya zama babban keta kudurorin Majalisar Ɗinkin Duniya, musamman Kudurin Majalisar Tsaro mai lamba 2334. Waɗannan ayyukan ba za su bai wa mamayar wani haƙƙi ko ikon mallakar ƙasar Falasɗinu ba, kuma ba za su canza matsayin doka da tarihi na yankunan da aka mamaye ba..
Fadar Shugaban Falasdinawa ta dora alhakin gwamnatin mamayar Isra'ila kan mummunan sakamakon da ci gaba da sulhuntawa da manufofinta masu tsauri, da kuma duk wani ƙaruwa da yankin zai iya gani sakamakon dagewarta na kin bin dokokin duniya. Ta yi kira ga ƙasashen duniya, musamman gwamnatin Amurka, da su ɗauki matakan gaggawa na hana mamaye yankin da kuma tilasta wa gwamnatin mamayar dakatar da duk ayyukanta na matsugunan da kuma bin dokokin duniya..
Ta tabbatar da cewa al'ummar Falasdinawa za su ci gaba da kasancewa a ƙasarsu kuma su kare haƙƙinsu na ƙasa, cewa an ƙaddara cewa mamaye da matsugunan za su ƙare, kuma tabbatar da ƙasar Falasdinu mai zaman kanta da cikakken 'yancin kai tare da Gabashin Kudus a matsayin babban birninta, a cikin iyakokin 1967, bisa ga dokokin ƙasa da ƙasa da kuma Shirin Zaman Lafiya na Larabawa, shine kawai zaɓin da za a iya cimmawa don samun tsaro, kwanciyar hankali, da zaman lafiya a yankin..
(Na gama)



