Falasdinu

Mutane 235 a yankin Gaza ne guguwar Byron ta shafa.

New York (UNA/WAFA) – Hukumar Agaji da Ayyuka ta Majalisar Dinkin Duniya ga 'Yan Gudun Hijira na Falasdinu (UNRWA) ta fada a ranar Litinin cewa kimanin mutane 235 a yankin Gaza ne guguwar Byron ta shafa, lamarin da ya sa gine-gine suka ruguje kuma tantuna suka lalace tsakanin 10 da 17 ga Disamba..

Hukumar ta bayyana a cikin wani rubutu da ta wallafa a asusunta a dandalin kamfanin "X" ranar Litinin cewa "watannin yaƙi da ƙaura sun tilasta wa mutane a Gaza zama cikin rugujewar gidaje, a cikin gidaje na wucin gadi ko kuma tantuna da suka tsufa."

Ta ƙara da cewa guguwar Byron, wadda ta afkawa yankin Gaza a ranar 10 ga Disamba, "bala'i ne na halitta, amma sakamakonsa na ɗan adam ne," tana mai nuni da ƙaruwar lalacewar da ta faru sakamakon lalacewar da ta yi yawa da kuma rashin mafaka masu aminci bayan yaƙin Isra'ila na halaka..

Ta ci gaba da cewa: "An kiyasta cewa gine-gine 17 sun ruguje, kuma sama da tantuna 42 ko matsugunan wucin gadi sun lalace gaba ɗaya ko kuma wani ɓangare, wanda ya shafi aƙalla mutane 235," a cewar abin da ta ambata daga ƙungiyar mafaka a Gaza, wadda ta haɗa da hukumomin Majalisar Dinkin Duniya da sauran ƙungiyoyi masu zaman kansu..

Tun bayan barkewar guguwar a Gaza a watan Disamba, mutane 18, ciki har da yara 4, sun mutu, yayin da kusan kashi 90% na matsugunan mutanen da Isra'ila ta lalata gidajensu suka fuskanci ambaliyar ruwa..

(Na gama)

Labarai masu alaka

Je zuwa maballin sama

UNA Chatbot

Barka da zuwa! 👋

Zaɓi nau'in taimako:

Kayan aikin Tabbatar da Labarai na karya

Shigar da rubutun labarin ko ikirarin da kake son tabbatarwa, kuma tsarin zai yi nazari a kai ya kwatanta shi da majiyoyi masu inganci don tantance sahihancinsa.

0 Wasika
Ana tabbatar da labarin.
Binciken abubuwan da ke ciki...

Ana buƙatar tabbatarwa

Matsayi

bincike