
Jeddah (UNA) – Ƙungiyar Kamfanonin Labarai ta OIC (UNA) ta sabunta kiranta ga ƙasashen duniya da su ɗauki matakin gaggawa don kare 'yan jaridar Falasɗinawa da kuma tabbatar da 'yancinsu na yin aikinsu ba tare da tsanantawa ko cin zarafi ba, dangane da ƙaruwar hare-haren da sojojin mamaye na Isra'ila ke kai wa 'yan jarida a birnin Kudus da aka mamaye a lokacin watan Ramadan.
Ƙungiyar ta jaddada cewa waɗannan ayyuka sun zama babban take hakkin aikin jarida, kuma suna da nufin mamaye masana'antar labarai ta kafofin watsa labarai a birnin mai tsarki ta hanyar mamayar Isra'ila.
Ya bayyana cewa ci gaba da tsare 'yan jarida, hana su bayar da rahotannin manema labarai, nisantar da su daga Masallacin Al-Aqsa, da kuma kai musu hari, an yi shi ne don a rufe bakin 'yan jaridar Falasdinawa da kuma tilasta musu daina fallasa laifukan mamaya, a rage yawan kafafen yada labarai na Falasdinawa, musamman a kusa da Masallacin Al-Aqsa, da kuma hana yada abin da ke faruwa dangane da take hakki.
Ƙungiyar Kamfanonin Labarai ta Ƙungiyar Haɗin Kan Musulunci ta yi kira ga al'ummar duniya da ta ɗauki nauyin da ke kanta na shari'a da ɗabi'a, sannan ta ɗauki matakai masu mahimmanci don dakatar da waɗannan take hakki, hana hukunta masu laifi, da kuma samar da kariya ga 'yan jaridar Falasɗinawa.
(Na gama)



