
Ramallah (UNA/WAFA) – Kakakin Majalisar Kasa Rouhi Fattouh ya ce sanarwar da sojojin mamaye na Isra'ila suka bayar game da niyyarsu ta kwace filaye a yankin Jabriyat da ke kallon sansanin Jenin, wanda ya yi daidai da gina sabbin hanyoyin mulkin mallaka a yankunan Anin da Silat al-Harithiya, ya zama laifi na tsarkake kabilanci kuma wani bangare ne na laifukan yaki da gwamnatin mamaye ke aikatawa kan al'ummar Falasdinawa..
A cikin wata sanarwa da aka fitar a ranar Lahadi, Fattouh ya tabbatar da cewa ana aiwatar da waɗannan manufofin mulkin mallaka ne kai tsaye tare da hare-haren 'yan gudun hijira da kuma tashin hankali da aka shirya wa 'yan ƙasar Falasɗinawa, da nufin korar jama'a da kuma tilasta musu tilasta wa ƙasar Falasɗinawa mallakar mulkin mallaka..
An yi kira ga ƙasashen duniya da su yi cikakken nazari kan manufofi da matsayinta game da ƙasar da ke mamaye, sannan su ɗauki matakan kariya da kuma hana aikata laifuka, sannan su yi mata kallon ƙasar wariyar launin fata wadda ke keta dokokin ƙasa da ƙasa da kuma haƙƙin ɗan adam a kowane lokaci..
(Na gama)



