
Amman (UNA/Petra) – Ma’aikatar Harkokin Waje da ‘Yan Gudun Hijira na Jordan sun yi Allah wadai da rushewar da rundunar ‘yan sandan Isra’ila suka yi a gine-gine a cikin harabar Hukumar Agaji da Ayyuka ta Majalisar Dinkin Duniya ga ‘Yan Gudun Hijira na Falasdinu (UNRWA) a unguwar Sheikh Jarrah da ke birnin Kudus, inda suka dauke shi a matsayin wani babban abin da ke kara ta’azzara lamarin, karya dokokin kasa da kasa a fili, da kuma keta kariyar da kungiyoyin Majalisar Dinkin Duniya ke da ita.
Kakakin ma'aikatar, Ambasada Fouad Majali, ya tabbatar da kin amincewa da masarautar da kuma yin Allah wadai da wannan haramtacciyar aiki da kuma Isra'ila, wacce ita ce babbar kasa mai iko, tana ci gaba da yakin neman zabe na kai hari ga UNRWA, kasancewarta, da muhimman ayyukanta wadanda ba za a iya sokewa ko maye gurbinsu ba wajen samar da ayyukanta ga 'yan gudun hijirar Falasdinawa a fannoni biyar na aikinta, bisa ga umarnin Majalisar Dinkin Duniya.
Al-Majali ya nuna cewa matakan Isra'ila sun mayar da hankali kan wanzuwar (UNRWA) da kuma alamarta, wanda ke tabbatar da 'yancin 'yan gudun hijirar Falasdinawa na komawa da kuma biyan diyya bisa ga dokokin duniya, a wani yunƙuri na hana al'ummar Falasdinawa muhimman haƙƙoƙi da ayyuka da ƙasashen duniya suka amince da su da kuma ƙudurorin Majalisar Dinkin Duniya, musamman Kuduri na 194.
Al-Majali ya yi gargaɗi game da illar matakan haramtacciyar ƙasar Isra'ila kan UNRWA da cibiyoyinta, yana mai kira ga ƙasashen duniya da su ɗauki nauyin da ke kansu na shari'a da ɗabi'a, su fuskanci shawarwari da ayyukan Isra'ila da ke kai hari ga UNRWA, sannan su ba da tallafin siyasa da kuɗi ga hukumar don ci gaba da samar da muhimman ayyukanta ga 'yan gudun hijirar Falasɗinu.
(Na gama)



