Falasdinu

Majalisar ministocin Falasdinu ta yi kira da a hanzarta mayar da martanin ƙasashen duniya ga ayyukan agaji na gaggawa a yankin Gaza.

Ramallah (UNA/WAFA) – Firayim Minista Mohammad Mustafa ya umurci cibiyoyin gwamnati daban-daban da su ƙara himma wajen shiga tsakani, musamman a yankunan da aka yi niyya, don tabbatar da samar da buƙatun 'yan ƙasa gwargwadon iko, bisa la'akari da muhimman abubuwan da suka fi muhimmanci da albarkatun da ake da su, kuma ta hanyar da za ta tabbatar da adalci wajen tallafawa da kuma daidaita waɗannan ayyukan..

Majalisar ministocin, a taronta na mako-mako a ranar Talata, ta yi kira da a hanzarta mayar da martanin ƙasashen duniya ga gaggawar agaji a yankin Gaza, da kuma ƙara matsin lamba na ƙasashen duniya don ba da damar shigar da kayayyaki da buƙatun farfaɗo da tattalin arziki na lokacin hunturu, waɗanda suka fi muhimmanci a cikinsu gidaje masu motsi, kayayyakin kiwon lafiya, da kuma buƙatun gyara hanyoyin samar da ruwa da kayayyakin more rayuwa na yau da kullun..

Majalisar ta kuma yi maraba da amincewa da kuduri biyu da Majalisar Dinkin Duniya ta yi da kuduri biyu da suka tabbatar da hakkokin al'ummar Falasdinu da ba za a iya kwace musu ba, musamman 'yancinsu na neman 'yancin kai da kuma ikon mallakar filaye da albarkatun kasa na dindindin, sannan ta yi kira da a fassara wadannan kuduri zuwa matakai na kasa da kasa masu amfani don dakatar da fadada mulkin mallaka, karuwar hare-haren 'yan gudun hijira da kuma rushe gidaje da gine-gine, da kuma kare mafita tsakanin kasashe biyu, wadda ke da goyon bayan kasa da kasa kuma kudurorin dokokin kasa da kasa suka tabbatar da hakan..

Bugu da ƙari, Majalisar ta umurci hukumomin da abin ya shafa da su magance buƙatun al'ummomin Bedouin da ke fuskantar hare-haren da ke ƙaruwa daga ƙungiyoyin 'yan gudun hijira, musamman ta hanyar ci gaba da samar da kayayyaki masu ƙarfafa juriya kamar abincin dabbobi da kayan aikin noma, baya ga rabon kuɗi da gwamnati da abokan hulɗarta ke bayarwa don rama wa iyalai da aka yi niyya..

Majalisar ministocin ta kuma amince da tsawaita ingancin inshorar lafiya ga marasa lafiya da abokan hulɗarsu daga jihohin kudu, baya ga alawus-alawus da Ma'aikatar Kudi ta bai wa masu cin gajiyar, na ƙarin watanni uku..

Ya kuma amince da raba filayen gwamnati a Nablus da Qabatiya ga Hukumar Makamashin Falasdinawa da Kamfanin Samar da Wutar Lantarki na Falasdinu domin kafa ayyukan samar da makamashi mai sabuntawa na gwamnati..

Majalisar ministoci ta kuma amince da jadawalin tsarin aiki na 2025, wanda ya haɗa da haƙƙoƙin gudanarwa daban-daban ga ma'aikatan gwamnati. Wannan ya haɗa da matakai a hankali don daidaita ma'aikatan kwangila, farawa daga mataki na farko wanda ya haɗa da ma'aikata 500 bisa ga cancanta da ainihin buƙata. Bugu da ƙari, tana amincewa da takamaiman buƙatun ɗaukar ma'aikata bisa ga manufar rage yawan ma'aikata, kuma ta hanyar da ta dace da buƙatun gaggawa na muhimman fannoni, musamman fannonin lafiya da ilimi..

Bugu da ƙari, majalisar ministoci ta miƙa gaisuwa ga mutanenmu a lokacin Kirsimeti da Sabuwar Shekara, tana fatan shekara mai zuwa za ta kawo zaman lafiya ga mutanenmu tare da 'yantar da su daga mamayar..

A cikin wannan mahallin, an tabbatar da cewa Alhamis, 25 ga Disamba, 2025, za ta zama hutun Kirsimeti na hukuma bisa ga kalandar Yamma, Alhamis, 1 ga Janairu, 2026, za ta zama hutu na hukuma a Falasdinu don Ranar Sabuwar Shekara, kuma Laraba, 7 ga Janairu, 2026, za ta zama hutu na hukuma don Kirsimeti bisa ga kalandar Gabas..

(Na gama)

Labarai masu alaka

Je zuwa maballin sama